logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1] 2 3 ... 12   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1.6 E CNG AUTO อยากเปลี่ยนเป็น lpg ครับ  (อ่าน 118588 ครั้ง)
CHAINAT
Full Member

« เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:15:59 pm »

1.6 E  advance CNG  AUTO อยากจะเปลี่ยนเป็น lpg ครับ

1. เสาร์ 15 ก.ย. 55  คิวเต็มยังครับ 

2  ขอเลขบัญชีโอนเงินด้วยครับ หาไม่เจอ

3  ติดตั้งหัวฉีด OSCAR OBD CAN รางหัวฉีด KEIHIN 39,000 บาท
 (หม้อต้ม MAGIC III GOLD รุ่นใหม่ ออกแบบมาเฉพาะสำหรับตลาดรถยนต์เมืองไทย ประกอบอยู่ในชุดติดตั้งหัวฉีด Europegas ในเมืองไทย ทุกชุด
ราคาติดตั้งราคาเดิม)

4  ถังแคปซูล ขนาด  58 ลิตร มัลติวาล์ว tomasetto
แทนที่ถัง cng แท่นเดิม (ราคา -  )  แผ่นปิดถังแก๊สเดิม
 5  เอาถ้ง cng ออก ที่ร้านคุณ เจ
 (ราคา +  หรือให้ร้านใกล้บ้านถอดออก เขาไม่น่าจะถอดออกให้)
ท่อแก๊สเดิมคงไว้ก็ได้หากไม่เกะกะหรือว่าต้องเอาออก
ถอด ecu แก๊สออก 

6  ค่าใช้จ่ายเบ็ดเสร็จประมาณว่า

**  ที่ติด civic fd KEIHIN 38,000 น.นราพันธ์ เมื่อ  เมษา  54 ไช้ได้ดีตลอด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:23:02 pm »

1 คิวยังไม่เต็มครับ  พรุ่งนี้โทรมาจองคิวได้เลยครับ แจ้งเพิ่มเติมด้วยว่า เป็นลูกค้าเก่าครับ
2 หมายเลขบัญชี ตาม ด้านล่างครับ

http://jautogas.com/board/index.php?topic=1019.0
3 ราคาติดตั้งเบ็ดเสร็จ   พร้อม  ถอดอุปกรณ์เดิม ออกทั้งหมด  ใช้แท่นยึดถัง cng เดิม เป็นแท่นยึดถัง แคปซูล   ท่อ ngv ใต้ท้องทางร้านจะถอดออกให้ด้วยครับ

เบ็ดเสร็จ อยู่ที่  39,000 บาท ครับ  ค่า ถอดไม่คิด  ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
CHAINAT
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:28:41 pm »

1.6 E  advance CNG  AUTO อยากจะเปลี่ยนเป็น lpg ครับ

1. เสาร์ 15 ก.ย. 55  คิวเต็มยังครับ 

2  ขอเลขบัญชีโอนเงินด้วยครับ หาไม่เจอ

3  ติดตั้งหัวฉีด OSCAR OBD CAN รางหัวฉีด KEIHIN 39,000 บาท
 (หม้อต้ม MAGIC III GOLD รุ่นใหม่ ออกแบบมาเฉพาะสำหรับตลาดรถยนต์เมืองไทย ประกอบอยู่ในชุดติดตั้งหัวฉีด Europegas ในเมืองไทย ทุกชุด
ราคาติดตั้งราคาเดิม)

4  ถังแคปซูล ขนาด  58 ลิตร มัลติวาล์ว tomasetto
แทนที่ถัง cng แท่นเดิม (ราคา -  )  แผ่นปิดถังแก๊สเดิม
 5  เอาถ้ง cng ออก ที่ร้านคุณ เจ
 (ราคา +  หรือให้ร้านใกล้บ้านถอดออก เขาไม่น่าจะถอดออกให้)
ท่อแก๊สเดิมคงไว้ก็ได้หากไม่เกะกะหรือว่าต้องเอาออก
ถอด ecu แก๊สออก 

6  ค่าใช้จ่ายเบ็ดเสร็จประมาณว่า

**  ที่ติด civic fd KEIHIN 38,000 น.นราพันธ์ เมื่อ  เมษา  54 ไช้ได้ดีตลอด

7   ภาพ cng  เป็น lpg ครับ (เผื่อท่านอื่นอยากเห็นภาพ)

http://www.nakhoncargas.com/index.php?name=setup&file=readsetup&id=83
CHAINAT
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:31:42 pm »

1 คิวยังไม่เต็มครับ  พรุ่งนี้โทรมาจองคิวได้เลยครับ แจ้งเพิ่มเติมด้วยว่า เป็นลูกค้าเก่าครับ
2 หมายเลขบัญชี ตาม ด้านล่างครับ

http://jautogas.com/board/index.php?topic=1019.0
3 ราคาติดตั้งเบ็ดเสร็จ   พร้อม  ถอดอุปกรณ์เดิม ออกทั้งหมด  ใช้แท่นยึดถัง cng เดิม เป็นแท่นยึดถัง แคปซูล   ท่อ ngv ใต้ท้องทางร้านจะถอดออกให้ด้วยครับ

เบ็ดเสร็จ อยู่ที่  39,000 บาท ครับ  ค่า ถอดไม่คิด  ครับ

ขอบคุณครับ ช่างเจ
CHAINAT
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 12:47:22 pm »

ส่งเงินแล้วครับ  เสาร์ 15 ก.ย. 55

jautogas@hotmail.com
miigboyz
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 12:06:45 am »

สนใจด้วยอีกคน ครับขี้เกียจรอคิวอีกต่อไปหล่ะ รถผมเลยประกันแล้วด้วย รบกวนรีวิว ละเอียดเลยนะครับ คันนี้จะได้รอชมนะครับ ขอบคุณครับ
CHAINAT
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:17:53 am »

เจอกันครับ เสาร์ 15 ก.ย. 55

1.6 E  advance CNG วิ่ง 11x,xxx กม. เวลา 2 ปี 4 เดือน
ให้ ช่างเจ ปรับตั้งวาล์วให้ด้วยครับ

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:41:17 am »

รุ่นนี้.  วาล์วทนทานมาก.  ไม่ต้องปรับตั้ง ครับ

และรุ่นนี้. ปรับตั้งวาล์วต้องใช่วิธีเปลี่ยนลูกถ้วยวาล์ว.  ต้องทำที่ศูนย์ toyota.  ครับ

narongsag.kh
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:47:40 am »

ตอนมาติดตั้ง ช่างเจ ช่วย รีวิว ให้หน่อยนะครับ พอดีเพื่อนผมที่ออกรถ cng อยากใช้ lpg บ้างแล้ว บ่นให้ฟังว่าชักไม่ประหยัดบางครั้งต้องเติมน้ำมันวิ่งเพราะขี้เกียจรอคิวเติม ngv
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 12:07:19 pm »

ได้ครับ. เดี่ยวถ่ายภาพมาทำรีวิวให้ชม. ครับ

CHAINAT
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:37:01 pm »

รุ่นนี้.  วาล์วทนทานมาก.  ไม่ต้องปรับตั้ง ครับ

และรุ่นนี้. ปรับตั้งวาล์วต้องใช่วิธีเปลี่ยนลูกถ้วยวาล์ว.  ต้องทำที่ศูนย์ toyota.  ครับ

http://jautogas.com/board/index.php?topic=1166.0

3zz-fe  เครื่องยนต์ ตระกูลนี้ เวลา วาล์วยัน 
สามารถที่จะปรับตั้งได้   2-3  ครั้ง จึงจะเปิดฝาสูบ

ที่ว่า สามารถที่จะปรับตั้งได้   2-3  ครั้ง
คือ ปรับตั้งวาล์วต้องใช่วิธีเปลี่ยนลูกถ้วยวาล์ว  แบบเดียวหรือครับช่างเจ

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 05:32:38 pm »

ถ้าในศูนย์. ปรับตั้งโดยการเปลี่ยนลูกถ้วย

ถ้านอกศูนย์อู่เท็กซี่.  จะใช้วิธการเจียเอาครับ

CHAINAT
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:59:45 pm »

ถ้าในศูนย์. ปรับตั้งโดยการเปลี่ยนลูกถ้วย

ถ้านอกศูนย์อู่เท็กซี่.  จะใช้วิธการเจียเอาครับ

ฝากซื้อ  ตัว LPG ที่เป็นแบบชุบโครเมี่ยม 1 ชุดครับ

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:12:07 pm »

เดี่ยวดูให้ก่อนครับ

ว่าร้านที่สั่งซื้ออุปกรณ์แก๊สประจำ. มีนำมาจำหน่ายด้วยหรือไม่.  ถ้ามีเดี่ยวซื้อมาเตรียมไว้ให้ครับ

CHAINAT
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:29:57 am »

อยากติด MAP SENSOR ด้วยครับที่ใช้ร่วมกับชุดแก๊สนี้ได้ดี
หรือว่าในแก๊สนี้มีแล้ว 

แนะนำให้ด้วยครับ  จะได้ให้ช่าง เจ หาไว้ด้วย
ขอราคาด้วยครับ 
หน้า: [1] 2 3 ... 12   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์