logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่

Banner1jysinglerail altisdual1.8

Untitledflat tire44411qqqz

tapgaugeq1tunupfree

EuropeGas

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Altis 1.8 2002 อยากติดแก๊ส  (อ่าน 1729 ครั้ง)
thaicom
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 02:11:48 PM »

Altis 1.8 2002 ผมอยากติด NGV ครับ ช่าง J ช่วยแนะนำหน่อยครับและรบกวนขอถามช่าง j ด้วยครับ
1. ตัวเชืือมสัญญาณ OBD รุ่นนี้มีหรืยังครับ
2. ถ้าต้องใช้ถัง 70 ลิตร จะต้องเสริมช่วงล่างหรือไม่ครับ
3. จำเป็นต้องติด TAP หรือไม่ครับ
4. ต้องใช้อุปกรณ์ชุดใหนครับ
5. ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณช่าง J ครับ
jautogas
Administrator
Hero Member

แชร์ผลงานและเรื่องราวต่างๆทางGoogle+ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 04:29:51 PM »

1  ตัวเชื่อมสัญญาณ รุ่นนี้ ประมาณ  ต้นเดือนหน้า มีของ ครับ
2 อัลติส ถ้าติดตั้ง ขนาด 70 lite  ก็ควรจะเสริมช่วงล่างด้วยครับ แนะนำเป็น  สปริง  advance cng ครับ
3 ติดตั้ง ngv  จำเป็นต้องติดตั้ง timming  advance  ไม่นั้น จะทำให้อัตราเร่ง เวลาออกตัว หายไป ประมาณ 20 % ครับ
4 ชุดติดตั้งเป็น  oscar obd can  ชุด  ngv  ราคา  52,000 บาท ถ้าติดตั้ง timming advance เพิ่ม อีก  4,000 บาท ครับ
5 ราคา เบ็ดเสร็จ  56,000 บาท   ครับผม

สอบถาม ข้อมูล ราคาติดตั้งแก๊ส

https://www.facebook.com/#!/jautogas
thaicom
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 04:35:40 PM »

ขอถาม LPG ด้วยนะครับ เพราะยังไม่รู้เลยว่าจะติด NGV หรือ LPG ดี เพราะดูราคา NGV แล้วแพงจัง   วันนึงผมขับรถประมาณวันละ 200 ก.ม. ช่าง J ช่วยแนะนำครับ ผมกะจะติดกับช่าง J นี้หละครับ
jautogas
Hero Member

แชร์ผลงานและเรื่องราวต่างๆทางGoogle+ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 07:36:18 PM »

ใช้รถ ทุกวัน   วันละ 200 km  ใช่ หรือเปล่า  ถ้าเป็นนี้  แนะนำ ngv  ครับ  ถึงแพง แต่คุ้ม  ครับ

แต่ ถ้า นานๆ ครั้ง  200 km  แบบนี้  lpg  เหมาะสมกว่าครับ 

ลองตัดสินใจ อีกที ครับ

https://www.facebook.com/#!/jautogas
thaicom
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:45:57 AM »

รถใช้ทุกวันครับ วันละ 200 กม. ไปกลับ กรุงเทพ-สุพรรณ ขอบคุณช่าง J ครับ งั้นก็รอตัวเชื่อมสัญญาณ รุ่นนี้ อย่างครับ
thaicom
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:51:48 AM »

ขอถามอีกอย่างครับ สปริง  advance cng  ที่ร้านช่าง J มีหรือเปล่าครับ ถ้ามี ราคาเท่าไหร่ครับ  อยากติดให้จบที่ร้านช่าง J เลยครับ ขอบคุณครับ
jautogas
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 06:45:52 PM »

สปริง advanec  cng  ที่ร้านผมไม่มี ครับ 

ต้องสั่งของ ที่ศูนย์ toyota   เมื่อของ มาแล้ว  ให้ร้านช่วงล่างทั่วไปติดตั้งให้ได้ครับ เช่น  บีควิก  แอค     พอดีที่ร้าน ไม่มีเครื่องมือ จับ สปริง  ครับผม

thaicom
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 08:50:35 AM »

รบกวนถามช่าง J ครับ พอดีผมโทรไปถามตัวเชื่อมสัญญาณ OBD ที่ร้านช่าง J แล้วเขาตอบว่าไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ผมรอไม่ไหวแล้วค่าน้ำมันแพงเหลือเกิน ผมอยาก เอา Altis ผมไปติดแก๊สแล้ว ก็อยากถามช่าง J ว่า
1. ถ้าติดตัวเชื่อมสัญญาณ กับไม่ติด ความประหยัดต่างกันมากหรือเปล่า
2. ถ้ามาติดที่หลังติดได้ไหมครับ และต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มบ้างครับ
3. ตอนที่ติดตั้งแก๊สที่ร้านรับล้างลิ้นปิกผีเสื้อด้วยหรือเปล่าครับ ของผมเหมือนจะสกปรกมากครับ
jautogas
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 06:28:16 PM »

1  ความประหยัด ที่ทำได้  ส่วนหนึ่ง ก็มาจาก สภาพเครื่องยนต์ ด้วยครับ  new  altis  1.8  อัตราความสิ้นเปลือง ทางไกล ที่สอบถามจากลูกค้า  ก็ประมาณ 1 บาท/กม. ครับ

ส่วน อัลติส ตัว เก่า ที่เป็น 1.8  เหมือนกัน  อาจสิ้นเปลืองมากกว่านิดหน่อย ครับ ประมาณ 1 บาท นิดๆ ครับผม
2  ตัวกล่องแปลง ติดตั้งเพิ่ม ราคา ขอเช็ค กับทางผู้นำเข้า ก่อนครับ 
3  ลิ้นปีกผีเสื้อถ้า สกปรก  ผมจะล้างให้ด้วยครับ 

thaicom
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:51:46 AM »

ผมโทรไปถาม bigas-thailand เขาบอกว่า อาทิตย์หน้าของส่งจากโปรแลนด์ก่อนสิ้นเดือนของมาถึงแน่นอน 300 ตัว  ไม่แน่ใจว่า ร้านช่าง J จะได้มาชักกี่ตัวครับ ผมขอจองคิวได้เลยหรือเปล่าครับ หรือถ้ามาเมื่อไหร่รบกวนช่าง J แจ้งทาง Broad หรือ Mail uthai.pusadet@gmail.com หรือ 0876661653 ขอราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
jautogas
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:29:45 PM »

กล่อง แปลง  ผมสั่งจองไป  100 ตัวครับ 

ของพร้อม วันไหน  ผมจะแจ้งให้ทราบ ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์